Mchakato Wetu

Taratibu za Forodha za Uendeshaji

Mfululizo wetu wa hatua wa huduma za forodha kutoka kuuliza hadi utoaji. Tunafanya mchakato wa kuagiza kuwa rahisi na wazi.

1

Ombi na Bei

Mteja huuliza kuhusu huduma zetu na kuomba bei mahususi. Tuma nakala za nyaraka za kuagiza ikiwa zinapatikana. Timu yetu hujibu ndani ya saa 6 za kazi kwa bei ikiyojumuisha ada zote, kodi inayodaiwa na nyaraka zinazohitajika.

2

Idhini ya Mteja

Mteja hujibu kwa Barua au Barua pepe ya Nia (LOI) au kukataa. Ikikubaliwa, tunaomba nyaraka asili kuanza taratibu za kuanzia za forodha.

3

Ukusanyaji wa Nyaraka

Kwa magari, nyaraka hukusanywa kutoka kwa wateja au kutumwa kwa ofisi zetu katika NACICO Plaza, 4th Floor Office 416D, Landhies Rd Nairobi ili zitumwe Mombasa.

4

Maombi ya IDF

Invoisi ya proforma na cheti cha ukaguzi (pale kinapotumika) humetwa kwa barua pepe kwa ajili ya maombi ya Fomu ya Tamko la Kuagiza (IDF). Tunafuatilia mzigo na kutoa masasisho ya mara kwa mara.

5

Kuwasili na Kutoa Invoisi

Mara tu mizigo inapofika bandari ya lengwa, invoisi kulingana na bei hutumwa. Kiasi chochote kilicholipwa kwa zana yetu mtandaoni (IntradeIQ) hupunguzwa na kurejeshwa kwenye akaunti ya mtumiaji.

6

Malipo

Malipo hufanywa moja kwa moja kwenye akaunti yetu ya benki kama inavyoonyeshwa kwenye invoisi ya proforma. Wateja wanaweza kukata kodi na kuzilipa moja kwa moja kwa KRA pale nyaraka za forodha zitakapotayari.

7

Amri ya Kutoa

Baada ya orodha ya mizigo ya meli kukubaliwa na KRA, tunaomba kwa wakala wa meli amri ya kutoa mzigo na kulipa ada husika.

8

Tamko la Forodha

Baada ya IDF kukubaliwa, Hati ya Utawala Moja (fomu ya forodha C17B) huandaliwa kwenye mfumo wa forodha wa KRA kujiandaa kulipa kodi ya forodha.

9

Malipo ya Kodi

Malipo ya kodi hufanywa kupitia e-slip kwa kashasi wa KRA katika National Bank, Cooperative Bank au benki yoyote iliyoidhinishwa. Mteja anaweza kulipa mwenyewe.

10

Usindikaji na Uthibitisho

Ingizo la forodha husindikwa kiotomatiki. Wafanyakazi wa C&F huenda katika eneo la kudhibitiwa la forodha (CFS) kwa ukadiriaji wa kodi, uthibitisho wa kimwili, na malipo ya ada za bandari.

11

Forodha za Taasisi Nyingine

Taasisi Nyingine za Serikali hufuatisha taratibu za bidhaa zinazoingizwa kabla ya kuzitoa: KEBS, Bodi ya Mionzi, Uhamiaji, Afya ya Bandari, n.k.

12

Utoaji

Mizigo hupakishwa kwenye malori ili kupelekwa. Magari huendeshwa hadi kwenye maegesho, husafishwa, vibandiko vya nambari huwekwa, na huduma hufanywa ikiwa yameruhusiwa.

13

Uratibu wa Akaunti

Akaunti ya mteja hulinganiwa na invoisi ya kodi ya mwisho hutolewa. Marejesho, mikopo au ada za ziada hushughulikiwa ipasavyo.

14

Utoaji wa Magari

Kwa maagizo ya maandishi na malipo ya ada husika, magari hupelekwa kwa mpokeaji na madereva wetu au kupakishwa kwenye gari la kubeba magari.

15

Usaini wa Kukamilisha

Mteja hupokea mzigo au gari na kusaini daftari la utoaji. Pungufu lolote lililogunduliwa lazima liandikwe kwenye daftari la utoaji kwa hatua zaidi.

Kiasi chochote kilicholipwa kwa zana yetu mtandaoni IntradeIQ hupunguzwa na kurejeshwa kwenye akaunti ya mtumiaji.

PATA UKOKOTOAJI WA KODI YAKO →